Xin chào ! Bạn chưa có tài khoản? Đăng ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Quản Lý Cấp Cao Avatar của Sadlove123
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    170 Xu
    Thanks
    22  

Red face Đôi ba dòng tâm sự

[Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 

*Ảnh chống trôi cho bài viết có điểm nhấn.
    *Bài viết không có ý gây war hay chọc ghẹo khiêu khích bất cứ ai, chẳng qua là Đôi ba dòng tâm sự

- Hôm trước thấy có đăng bài kiểu như trong lòng cũng thấy buồn, không biết nói ai nghe đành lên đây bày tỏ cảm xúc, tưởng sẽ tìm được tri kỷ thấu hiểu lòng mình nhưng ai ngờ đá gạch đầy đủ.

- Nhớ hồi trước gia nhập cộng đồng dev về game Thiên Long Bát Bộ, chẳng biết gì loay hoay trên diễn đàn cũng chẳng được ai tận tình chỉ dạy. Tự học cả 2 năm trời chẳng có gì, nhiều khi còn phải vò đầu bức tóc vì nghĩ mãi không ra câu trả lời cho 1 file script NPC. Giờ muốn được share nhiều exp chắc khó lắm vì ngay cả dân có tay nghề cao họ còn không thèm share bất cứ thứ gì nữa nên rồi ai cũng chán cũng nản chắc cũng vì không có lợi ích gì cho bản thân cả.

- Thấy mấy ông mới vào nghề nhìn cũng thấy tội tội, bỏ tiền mua thì gặp ngay quả hàng thấy gớm, có khi tiền mất rồi vẫn không biết source ra sao.

Bạn tìm gì?

Một nơi làm việc tốt hay một quản lý tốt?
    Một source tốt hay là 1 người thầy tận tâm?

- Nhiều ông vào diễn đàn, không chịu đọc bài viết đã được share .... xong post bài hỏi 1 câu mà thấy khá đơn giản , xong rồi bị mấy ông khác chửi cho phát cái mất hút luôn, chắc vì chán nản cách reply của người tay nghề cao. Giống như cái ông bữa bày tỏ tâm sự trong lòng.
    - Còn có mấy ông, có được câu trả lời rồi cái êm ghe luôn hông chịu share lại gì hết...buồn ghê ghớm.

- Mình không giỏi văn nên bài viết không hay...chỉ đơn giản là muốn giúp phần nào đó cho diễn đàn có thêm thành viên mới và hoạt động được tốt hơn. Chúc các bạn online vui vẻ <3 <3 <3
    Chuyên Cung cấp source Thiên Long Bát Bộ CHUẨN 100%
    - Tặng kèm setup online và dạy dev game Thiên Long Bát Bộ
    Xem chi tiết : https://anotepad.com/notes/fbkmbcjr
    - Nhận support online | Dạy setup online

2. The Following 5 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

12312312 (06-28-2020),nevermorevn (06-29-2020),Nguyễn Tài (06-28-2020),Sơn Nguyễn (06-28-2020),xuandiep (06-28-2020)

Quản Trị Diễn Đàn Avatar của huuduyen_05
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    5 Xu
    Thanks
    15  
    Tâm sự nặng trìu trịu hả e ) thôi thì cho a xin 1 slot học dev game TLBB với ^^
    Anything is possible!

4. The Following User Says Thank You to huuduyen_05 For This Useful Post:

xuandiep (06-28-2020)

Thành Viên Avatar của minhftuer
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    25 Xu
    Thanks
    49  
    Cho mình xin chân học ké với nào
    Cùng nhau xây dựng một clb đoàn kết cùng phát triển nhé !

Thành Viên Avatar của chuotnhatmedia
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    6  
    Cũng không hẳn là không thèm share!!! Một phần cũng ở ý thức người xin nữa... Nhờ đợt dịch mình rảnh quá mới tìm hiểu và làm quen với Dev game thấy trên diễn đàn có rất nhiều bài hay. Mình đọc rồi học hỏi được khá nhiều... có những cái chưa hiểu lắm thì mình tìm hiểu thêm ở trên các trang khác! Bí bách quá không tìm được kiến thức thì mới lên đây và hỏi anh em... Còn bây giờ thì chủ yếu là ngồi chờ người ta làm sẵn rồi xin... Mình cũng tiếc công sức tìm tòi của mình lắm chứ... cũng muốn share nhưng bị một cái những kiến thức đó ở trên diễn đàn và những trang khác đã có. Mà người mới họ quá thụ động và ỷ lại không chịu tìm hiểu trước khi share!!!

Mình cũng học và lượm lặt từ những cái cơ bản mà lên!!! Phải tìm hiểu mấy cái cơ bản trước thì mới biết được cách đọc hiểu rồi sau đó sửa lỗi đọc lỗi. Còn bây giờ thì mấy bạn ấy lại chỉ biết ờ lỗi thì ta xin file không lỗi về dùng. Tại sao không hỏi nhưng câu hỏi dạng như anh ơi mình đọc lỗi như thế nào. Lỗi báo ở đâu... dần dần sẽ quen và biết cách để fix. Mình cũng không phải cao sang có hẳng muộn bộ code hoàn chỉnh. Cũng chỉ là những bộ share sẵn trên mạng về test, lỗi thì ta sửa dần dần rồi quen... rồi từ những cái quen đó để viết lên thêm!!!

Mình cũng có chỉ một vài bạn làm... cách dậy chủ yếu là chỉ điểm sai hướng dẫn fix và đọc code từ đó họ có căn bản để làm được nhiều thứ... có nhiều cái thì cả thầy và trò chưa gặp bao giờ thì lại vò đầu suy nghĩ...

Còn nói việc bán là đúng hay sai... Sai đối với những người lừa đảo và dùng những bản share của người khác đem đi bán... Giờ ví dụ mình là một người làm ra một bản mod. Một giao diện ingame hay một website cho game. Mình bỏ 2-3 tuần ra để hoàn thành bản đó. Rồi trong 2 đến 3 tuần đó mình ngồi làm mod thì đâu làm gì kiếm ra tiền để bù vào những khoản chi tiêu. Giờ mang ra share rồi một bạn download về rồi mang bản share đó của mình mang đi bán! Công sức của mình lại làm lợi cho người khác... lại làm cho những người có kiến thức buồn hơn... người xin người học hỏi lại không có ý thức biết cảm ơn người đã chỉ dậy mình... Trước mình theo Nghành Phim Ảnh Sư Phụ của mình rất khó ông không dậy mình nhiều ông chỉ nói điểm mình sai để mình tự tìm hiểu và sửa sai từ đó mình nhớ kỹ hơn và giúp mình phát triển được tu duy có thể từ cái căn bản đó làm được nhiều thứ. Không biết các bạn có biết câu nửa chữ cũng là thầy hay không. Thầy là người không phải là người dậy ta tất cả. nhưng là người cho ta kiến thức căn bản lúc ta chưa biết gì!!!

Ps: Đây là suy nghĩ và quan điểm cá nhân của mình thôi!
    My Name: Chuột Nhắt | Zalo: 0963.245.680 | Facebook: Nguyễn Minh Tấn | Email: Chuotnhatmedia@gmail.com

Thành Viên Avatar của Nguyễn Tài
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    2  
    Quote Nguyên văn bởi Sadlove123  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
     [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 

*Ảnh chống trôi cho bài viết có điểm nhấn.
    *Bài viết không có ý gây war hay chọc ghẹo khiêu khích bất cứ ai, chẳng qua là Đôi ba dòng tâm sự

- Hôm trước thấy có đăng bài kiểu như trong lòng cũng thấy buồn, không biết nói ai nghe đành lên đây bày tỏ cảm xúc, tưởng sẽ tìm được tri kỷ thấu hiểu lòng mình nhưng ai ngờ đá gạch đầy đủ.

- Nhớ hồi trước gia nhập cộng đồng dev về game Thiên Long Bát Bộ, chẳng biết gì loay hoay trên diễn đàn cũng chẳng được ai tận tình chỉ dạy. Tự học cả 2 năm trời chẳng có gì, nhiều khi còn phải vò đầu bức tóc vì nghĩ mãi không ra câu trả lời cho 1 file script NPC. Giờ muốn được share nhiều exp chắc khó lắm vì ngay cả dân có tay nghề cao họ còn không thèm share bất cứ thứ gì nữa nên rồi ai cũng chán cũng nản chắc cũng vì không có lợi ích gì cho bản thân cả.

- Thấy mấy ông mới vào nghề nhìn cũng thấy tội tội, bỏ tiền mua thì gặp ngay quả hàng thấy gớm, có khi tiền mất rồi vẫn không biết source ra sao.

Bạn tìm gì?

Một nơi làm việc tốt hay một quản lý tốt?
    Một source tốt hay là 1 người thầy tận tâm?

- Nhiều ông vào diễn đàn, không chịu đọc bài viết đã được share .... xong post bài hỏi 1 câu mà thấy khá đơn giản , xong rồi bị mấy ông khác chửi cho phát cái mất hút luôn, chắc vì chán nản cách reply của người tay nghề cao. Giống như cái ông bữa bày tỏ tâm sự trong lòng.
    - Còn có mấy ông, có được câu trả lời rồi cái êm ghe luôn hông chịu share lại gì hết...buồn ghê ghớm.

- Mình không giỏi văn nên bài viết không hay...chỉ đơn giản là muốn giúp phần nào đó cho diễn đàn có thêm thành viên mới và hoạt động được tốt hơn. Chúc các bạn online vui vẻ <3 <3 <3
    Sadlove123 ông có cung cấp web + sv chuyển sinh ko biết ngõ ib hỏi giá

Quản Lý Cấp Cao Avatar của Sadlove123
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    170 Xu
    Thanks
    22  
    Quote Nguyên văn bởi huuduyen_05  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    Tâm sự nặng trìu trịu hả e ) thôi thì cho a xin 1 slot học dev game TLBB với ^^
    - Cũng có nặng trìu trịu á anh, ok lên anh ơi #3
    Quote Nguyên văn bởi minhftuer  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    Cho mình xin chân học ké với nào
    - Kkk ok luôn nè

---------- Post added at 07:53 AM ---------- Previous post was at 07:49 AM ----------

Quote Nguyên văn bởi chuotnhatmedia  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    Cũng không hẳn là không thèm share!!! Một phần cũng ở ý thức người xin nữa... Nhờ đợt dịch mình rảnh quá mới tìm hiểu và làm quen với Dev game thấy trên diễn đàn có rất nhiều bài hay. Mình đọc rồi học hỏi được khá nhiều... có những cái chưa hiểu lắm thì mình tìm hiểu thêm ở trên các trang khác! Bí bách quá không tìm được kiến thức thì mới lên đây và hỏi anh em... Còn bây giờ thì chủ yếu là ngồi chờ người ta làm sẵn rồi xin... Mình cũng tiếc công sức tìm tòi của mình lắm chứ... cũng muốn share nhưng bị một cái những kiến thức đó ở trên diễn đàn và những trang khác đã có. Mà người mới họ quá thụ động và ỷ lại không chịu tìm hiểu trước khi share!!!

Mình cũng học và lượm lặt từ những cái cơ bản mà lên!!! Phải tìm hiểu mấy cái cơ bản trước thì mới biết được cách đọc hiểu rồi sau đó sửa lỗi đọc lỗi. Còn bây giờ thì mấy bạn ấy lại chỉ biết ờ lỗi thì ta xin file không lỗi về dùng. Tại sao không hỏi nhưng câu hỏi dạng như anh ơi mình đọc lỗi như thế nào. Lỗi báo ở đâu... dần dần sẽ quen và biết cách để fix. Mình cũng không phải cao sang có hẳng muộn bộ code hoàn chỉnh. Cũng chỉ là những bộ share sẵn trên mạng về test, lỗi thì ta sửa dần dần rồi quen... rồi từ những cái quen đó để viết lên thêm!!!

Mình cũng có chỉ một vài bạn làm... cách dậy chủ yếu là chỉ điểm sai hướng dẫn fix và đọc code từ đó họ có căn bản để làm được nhiều thứ... có nhiều cái thì cả thầy và trò chưa gặp bao giờ thì lại vò đầu suy nghĩ...

Còn nói việc bán là đúng hay sai... Sai đối với những người lừa đảo và dùng những bản share của người khác đem đi bán... Giờ ví dụ mình là một người làm ra một bản mod. Một giao diện ingame hay một website cho game. Mình bỏ 2-3 tuần ra để hoàn thành bản đó. Rồi trong 2 đến 3 tuần đó mình ngồi làm mod thì đâu làm gì kiếm ra tiền để bù vào những khoản chi tiêu. Giờ mang ra share rồi một bạn download về rồi mang bản share đó của mình mang đi bán! Công sức của mình lại làm lợi cho người khác... lại làm cho những người có kiến thức buồn hơn... người xin người học hỏi lại không có ý thức biết cảm ơn người đã chỉ dậy mình... Trước mình theo Nghành Phim Ảnh Sư Phụ của mình rất khó ông không dậy mình nhiều ông chỉ nói điểm mình sai để mình tự tìm hiểu và sửa sai từ đó mình nhớ kỹ hơn và giúp mình phát triển được tu duy có thể từ cái căn bản đó làm được nhiều thứ. Không biết các bạn có biết câu nửa chữ cũng là thầy hay không. Thầy là người không phải là người dậy ta tất cả. nhưng là người cho ta kiến thức căn bản lúc ta chưa biết gì!!!

- Chúc bạn luôn thành công và tìm được người thầy tận tâm vời nghề <3
    Chuyên Cung cấp source Thiên Long Bát Bộ CHUẨN 100%
    - Tặng kèm setup online và dạy dev game Thiên Long Bát Bộ
    Xem chi tiết : https://anotepad.com/notes/fbkmbcjr
    - Nhận support online | Dạy setup online

9. The Following User Says Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

chuotnhatmedia (06-29-2020)

Thành Viên Avatar của thanhbinhphuoc
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    24  
    Quote Nguyên văn bởi chuotnhatmedia  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 

Anh nói thật với em nhé người cùng quê Bình Phước đã chặn nick anh trên facebook
    - Thứ nhất: anh đã từng học đại học về lập trình nhưng học mãi không vô
    - Thứ hai: anh đã từng học dev bên clbgamesvn như học mãi cũng không vô.
    - Thứ ba: anh làm lương 2 triệu mấy nên không thể có tiền mua cái gì hết
    Cho nên anh phải xin thôi chứ làm gì đây em trả lời xem, em nói hay quá ai thụ động đây, em nên nhớ rằng những cái code này ai thông minh mời học được em nhé, còn không học được và không có tiền thì mãi đi xin về mà chơi em hiểu chưa

---------- Post added at 08:11 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

Tôi nói chỉ có chủ topic mới hiểu tôi còn nhưng người như chú em thuongeopi không hiểu gì suốt ngày đi chửi người khác.

Thành Viên Avatar của chuotnhatmedia
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    6  
    Quote Nguyên văn bởi thanhbinhphuoc  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    Anh nói thật với em nhé người cùng quê Bình Phước đã chặn nick anh trên facebook
    - Thứ nhất: anh đã từng học đại học về lập trình nhưng học mãi không vô
    - Thứ hai: anh đã từng học dev bên clbgamesvn như học mãi cũng không vô.
    - Thứ ba: anh làm lương 2 triệu mấy nên không thể có tiền mua cái gì hết
    Cho nên anh phải xin thôi chứ làm gì đây em trả lời xem, em nói hay quá ai thụ động đây, em nên nhớ rằng những cái code này ai thông minh mời học được em nhé, còn không học được và không có tiền thì mãi đi xin về mà chơi em hiểu chưa

---------- Post added at 08:11 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

Tôi nói chỉ có chủ topic mới hiểu tôi còn nhưng người như chú em thuongeopi không hiểu gì suốt ngày đi chửi người khác.
    Em không chặn ai trên facebook cả... Và bài gây war hay bài viết dạng đó của anh em đứng chung lập lên em không cho ý kiến sợ mất đoàn kết anh em!!! Em chỉ nói thế thôi... Không phải cái gì cũng cần phải mua. Có những thứ share sẵn trên Clb em cũng sài từ những thứ đó ra... Nếu anh là một người thực sự có tâm tìm tòi phát triển chẳng ai tiếc... mà không cho đâu!!!
    My Name: Chuột Nhắt | Zalo: 0963.245.680 | Facebook: Nguyễn Minh Tấn | Email: Chuotnhatmedia@gmail.com

Từ khóa (Tag) của chủ đề này